ഹൗ ഓൾഡ് ആർ യൂ? [Pingami]

Posted by

ഹൗ ഓൾഡ് ആർ യൂ?

HOW OLD ARE YOU AUTHOR:പിന്‍ഗാമി

കലക്ടറേറ്റിലെ ഒരു യൂ.ഡി. ക്ലർക്കും ഒരു സാധാരണ വീട്ടമ്മയുമാണ് നിരുപമ രാജീവ്‌. പ്രായം 38. വീട്ടിൽ ഭർത്താവ് രാജീവ്‌ , മകൾ ലച്ചു , അമ്മായിയച്ഛൻ നാരായണൻ,  അമ്മായിമ്മ കലാരഞ്ജിനി. നിരുപമയുടെ ഭർത്താവ് രാജീവ്‌ ആകാശവാണിയിൽ ജോലിചെയ്യുന്നു,  മകൾ ലച്ചു രാജീവ്‌ 10ത്തിൽ പഠിക്കുന്നു. ലച്ചു ഉണ്ടായശേഷം രാജീവ്‌ കളി നിർത്തി, തന്നോടുള്ള താല്പര്യവും കുറഞ്ഞു 16 വർഷങ്ങൾക്കു മുൻപ്  ഉണ്ടായിരുന്ന ആ സുഖത്തെ അവൾ ഇപ്പോളും ഓർക്കുന്നു, ആകെയുളളുരു ആശ്വാസം ടെറസിൽ താൻ നട്ടുവളത്തുന്ന പാടവലങ്കയും വഴുതലങ്ങയുമാണ്, അവ പൂറിലും കൊതത്തിലും കേറ്റി ബസ്സ്റ്റാന്റിലെ പെട്ടിക്കടയിൽനിന്നും വാങ്ങിയ ഫയർ വായിച്ചോണ്ട് അടിക്കുന്ന സുഖമാണ് അവൾക്കു ഏക ആശ്വാസം. വീട് സീരിയൽ,കുടുംബം,കഴപ്പ്, പിശുക്ക് ഇങ്ങനെ ഒരു സാധാരണ വീട്ടമ്മയായി അവൾ ജീവിക്കുന്നു. നേരം പുലർന്നു, നിരുപമ ഉറക്കക്ഷീണത്തോടെ രാജീവിന്റെ നെഞ്ചിൽ നിന്ന് എഴുന്നേറ്റു

“ഉം… വെറുതെ ഒരു ഭർത്താവ് ” അവൾ അവന്റെ ലുങ്കിയുടെ ഇടയിലൂടെ വന്ന വാടിയ കുണ്ണനോക്കി മനസിൽ പറഞ്ഞു. എങ്കിലും അവളുടെ മനസ്സിൽ കഴപ്പ് വന്നു മുട്ടി. രാജീവ്‌ ഉറങ്ങുകയാണോ എന്ന് അവൾ ഒളികണ്ണിട്ടു നോക്കി, അവൾ തന്റെ മൃദുലമായ കൈവിരലുകൾ അവന്റെ വാടിയ കുണ്ണ തലോടി. അത് പതുകെ ഉയർന്നു  ഒരു ഇരുമ്പ് കമ്പിപോലെ നിന്ന്, നിരുപമയുടെ മുഖത്തു ഒരു കാമചിരി പ്രത്യക്ഷപെട്ടു. അവൾ വാ തുറന്നു തന്റെ ചുവന്ന ചുണ്ടുകളുടെ ഇടയിലൂടെ നീളമുള്ള തുപ്പലിൽ കൊഴുത്ത നാക്ക് നീട്ടി അതിന്റെ അടുത്തേക്ക് കൊണ്ടുവന്നു. ഒരു ഇഞ്ച് അകലത്തിൽ എത്തിയപ്പോൾ അത് സംഭവിച്ചത്, രാജീവ്‌ ഉറക്കത്തിൽ തിരിഞ്ഞു കിടന്നു. അവൾ ചുണ്ടിയും നിരാശയും വന്നു അടക്കി പറഞ്ഞു

“ഈ മനുഷ്യൻ തിന്നുവുമില്ല തീറ്റിക്കുവുമില്ല.. ഞാൻ ഇവിടെ കിടന്നു തുരുമ്പിച്ചു പോവുന്നേയുള്ളു.”

നിരുപമ അടുക്കളയിലേക് നടന്നു, പോവുന്നവഴി വാഷ് വയസിൽ കൈയും മുഖവും കഴുകി, അവൾ അടുക്കളയിൽ ലൈറ്റിട്ടു കുക്കറിൽ വെള്ളംവെച്ചു അരിയിട്ട് അമ്മയെ(രാജീവിന്റെ) വിളിക്കാൻ പോയി. റൂമിൽ മുന്നിൽ എത്തിയപ്പോൾ അവൾ അച്ഛനെ ഉണർത്താണ്ട എന്ന് കരുതി ചാരിവെച്ച വാതിൽ തുറന്നു (അച്ഛനും അമ്മയും മുറി കുട്ടിടാറില്ല ) ആ ദൃശ്യം കണ്ടു അവൾ ഒന്ന് ഞെട്ടി…

Leave a Reply

Your email address will not be published.