അമ്മയുടെ അടക്കിവെച്ച വികാരം 1

Posted by

അമ്മയുടെ അടക്കിവെച്ച വികാരം

Ammayude Adakkivecha Vikaaram Part 1

bY കോട്ടയം അച്ചായൻ

 

എൻറെ പേര് ദേവൂട്ടി. എനിക്ക് 16 വയസ്സ്. എൻറെ വീട്ടിൽ അച്ഛൻ അമ്മ അനിയൻ പിന്നെ ഞാനും. അച്ഛൻ ഗൾഫിലാണ് ജോലി. എൻറെ അമ്മയുടെ വീട്ടിൽ അച്ഛനും (അതായത് അപ്പൂപ്പൻ, അമ്മുമ്മ, പിന്നെ ഒരു ആങ്ങള).
ഇനി എന്റെ അമ്മയെ പറ്റി പറയാം. വെളുത്ത ശരീരം, നല്ല ശരീരവടിവ്, 5 അടി അഞ്ചിഞ്ച് ഉയരം. പ്രായം 37. അമ്മയുടെ മുലകൾ ഒട്ടും ഉടയാത്ത തും കുണ്ടി നല്ല ഷേപ്പ് ഉള്ളതുമായിരുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ നാട്ടിലുള്ള എല്ലാ ആണുങ്ങളും അമ്മ പുറത്തിറങ്ങുമ്പോൾ നോക്കുമായിരുന്നു. ഞാൻ മറന്നു ഇവയുടെ പേര് പറയാൻ മഞ്ജു. അച്ഛൻറെ പേര് ദിവാകരൻ, അനിയൻ ദീപു.
അമ്മ വളരെ അടക്കവും ഒതുക്കവും ഉള്ള ഒരാളായിരുന്നു. ദൈവ ഭക്തി വളരെ കൂടുതലായിരുന്നു. പക്ഷേ അമ്മ ഏറ്റവും കൂടുതൽ പേ ടിച്ചിരുന്നത് അമ്മയുടെ അച്ഛനെ തന്നെയായിരുന്നു. അച്ഛൻ ഒരു റേറ്റേർഡ് മിലിട്ടറി ആയിരുന്നു. 70 വയസ്സുണ്ട്.
പക്ഷേ എന്തിനാണ് അമ്മ ഇത്രയും അച്ഛനെ പേടിക്കുന്നതെന്ന് എനിക്കു മനസ്സിലായിരുന്നില്ല.
അങ്ങനെയിരിക്കെ ഒരു ദിവസം വീട്ടിൽ എപ്പോൾ ബെല്ലടിച്ചു. ഞാൻ ആണ് ഫോണെടുത്തത്.
ദേവു: ഹലോ
അപ്പൂപ്പൻ: ഹലോ മോളെ ഇതു ഞാന് അപ്പൂപ്പൻ നിൻറെ അമ്മ എവിടെ.
ദേവു : അമ്മ കുളിക്കുവാൻ കയറി അപ്പൂപ്പാ.
അപ്പൂപ്പൻ: എങ്കിൽ മോൾ അമ്മയോട് പറയണം ഞാൻ  ഒരാഴ്ചത്തേക്ക് അവിടേക്കു വരുന്നുണ്ട്.
ദേവു : പറയാം അപ്പുപ്പ. എപ്പോഴത്തേയും എത്തും അപ്പൂപ്പാ.
അപ്പൂപ്പൻ: നാളെ ഉച്ചയോടുകൂടി എത്താം മോളെ.
ദേവു : ശരി അപ്പുപ്പ.
ഫോൺ വെച്ചതിനുശേഷം ഞാൻ അമ്മയുടെ മുറിയിലോട്ടു ചെന്നു. അപ്പോൾ അമ്മ അവിടെ കുളിച്ച് പുറത്തിറങ്ങി കണ്ണാടിയുടെ മുമ്പിൽ നിന്നും മാറത്ത് അമർത്തി കൊണ്ടിരിക്കുകയായിരുന്നു. അതു കണ്ടതും എൻറെ ഉള്ളിൽ ഒരു ഞെട്ടൽ പോലെ. എനിക്ക് പണ്ടേ ഈവക കാര്യങ്ങളിൽ നല്ല താൽപര്യമാണ്. ഇടയ്ക്കൊക്കെ അനിയനെ കുളിപ്പിക്കുന്നത് ഞാനായിരുന്നു. അവന്റെ ചെറിയ ആൻഡിയിൽ തൊടുമ്പോൾ എന്റെ പൂറിൽ ഒ ലിക്കുമായിരുന്നു.
അതുപോലെ എന്റെ അമ്മയുടെ മുലഞെട്ട് കണ്ടപ്പോൾ എൻറെ പൂർ ചുരത്തി. ഞാൻ കണ്ടില്ലെന്ന ഭാവത്തിൽ മുറി തുറന്നതും അമ്മ ടർക്കി കൊണ്ട് ശരീരം മറച്ചു.
അമ്മ: എന്താടി
ദേവു : അപ്പൂപ്പൻ വിളിച്ചായിരുന്നു നാളെ ഇങ്ങോട്ട് വരും എന്നു പറഞ്ഞു
Ethu കേട്ടതും അമ്മയുടെ മുഖത്ത് ഭയങ്കര പേടിയും ടെൻഷനും ഞാൻ കണ്ടു. അപ്പോൾ ഞാൻ അമ്മയോടു ചോദിച്ചു.
ദേവു : എന്തുപറ്റി അമ്മ
അമ്മ: ഒന്നുമില്ല
ദേവു : അതല്ല എന്തോ പറ്റി
അമ്മ: ഒന്നും ഇല്ലെന്നല്ലേ പറഞ്ഞത്
എന്നുപറഞ്ഞ് അമ്മ വല്ലാണ്ട് ചൂടായി. എന്നിട്ട് എന്നോട് ഒന്നും പഠിക്കാനില്ല പോയി പഠിക്ക് അസത്തെ എന്നും പറഞ്ഞ് മുറിയിൽ നിന്നും ഇറക്കിവിട്ടു.
അമ്മ എന്തിന് അപ്പൂപ്പനെ പേടിക്കണം എന്നും ഓർത്ത് താഴോട്ടു ഇറങ്ങിയപ്പോൾ അനിയൻ ദീപു എന്നെ വിളിച്ചു. അവന് 12 വയസ്സുള്ള ങ്കിലും കയ്യിലിരുപ്പ് ഒരു 18 വയസ്സുകാരന്റെ ആയിരുന്നു. അവനെ ഒന്ന് കുളിപ്പിച്ചു തരുമോ എന്ന് ചോദിച്ചു. അത് കേട്ട് വന്ന അമ്മ അവനോട് പറഞ്ഞു ഇത്രയും പ്രായമായില്ലേ ഇനി നീ തന്നെ കുളിച്ചാൽ മതിയെന്ന്.
ഇതുകേട്ടതും എൻറെ മനസ്സിൽ ദേഷ്യം വന്നു. അപ്പോഴേക്കും അവൻ അമ്മയോട് പറഞ്ഞു എനിക്കെന്റെ മുതുകിലെ അഴുക്ക് കളയാൻ എങ്കിലും ആരേലും വന്നു സോപ്പ് തെ ച്ചുതരണമെന്ന് പറഞ്ഞു. അപ്പോൾ അമ്മ പറഞ്ഞു നീ കുളിക്കുവാൻ കയറിക്കോ ഞാൻ വന്നു തേച്ചു തരാം.

Leave a Reply

Your email address will not be published.