അശ്വതിയുടെ കഥ 1

Posted by

അശ്വതിയുടെ കഥ 1

Aswathiyude Kadha    Author:Smitha

അശ്വതിയുടെ പ്രാര്‍ത്ഥന ഫലിച്ചില്ല. സ്റ്റാന്‍ഡിലെത്ത്തിയപ്പോഴേക്കും സുല്‍ത്താന്‍ ബസ് കടന്നുപോയിരുന്നു. ഇനി എന്ത് ചെയ്യും താമസിച്ചാല്‍ ഇന്നും കേള്‍ക്കണം ഡോക്റ്ററുടെ വായില്‍ നിന്നും ചീത്ത. അത് സഹിക്കാം. ശമ്പളം തരുന്നയാളല്ലേ. പക്ഷെ സെക്യൂരിറ്റി ജാഫറിന്‍റെ വളിച്ച ഒരു ചിരിയും പിന്നെ ആക്കിയ സ്വരത്തില്‍ ഒരു ചോദ്യവുമുണ്ട്, “എന്താണ് അശ്വതി, താമസിച്ചാണോ ഇന്നലെ ഒറങ്ങിയെ?” ദേഹത്തേക്ക് ചുളിഞ്ഞു നോക്കിയാണ് കാലമാടന്‍റെ ചോദ്യം. അയാളെപ്പോലുള്ള അലവലാതികള്‍ തന്‍റെ പ്രശ്നങ്ങള്‍ എങ്ങനെ അറിയും? പെണ്ണെന്നു പറഞ്ഞാല്‍ ഒരു കാര്യത്തിനു വേണ്ടി മാത്രമുള്ളതാണെന്നാണ് അയാളെപ്പോലെയുള്ളവരുടെ വിചാരം. എന്ത് ചെയ്യാം? സഹിക്കുകയല്ലാതെ വേറെ മാര്‍ഗ്ഗമില്ല.
പച്ചക്കറിസ്റ്റാളിന്‍റെയടുത്തുള്ള ബസ് ഷെല്‍റ്ററിലേക്ക് അവള്‍ കയറി. അടുത്ത ബസ് ആരോമല്‍ വരാന്‍ പതിനഞ്ചു മിനിറ്റ് താമസമുണ്ട്. അതില്‍ യാത്രചെയ്തു കഴിഞ്ഞാല്‍പ്പിന്നെ കുളിക്കാതെ വീട്ടില്‍ കയറാന്‍ പറ്റില്ല. കണ്ടക്റ്റര്‍ രാജേഷിന്‍റെ കൈപ്രയോഗം അത്ര കുപ്രസിദ്ധമാണ്. എത്ര തിരക്കില്ലാത്ത സമയമാണെങ്കിലും ചന്തിയിലോ വയറിലോ ഒന്ന് തൊടാതെയിരിക്കാന്‍ അയാള്‍ക്ക്‌ കഴിയില്ല. അറിയാത്ത രീതിയില്‍ ബ്ലൌസിന് പുറത്തുകൂടി എത്ര തവണയാണ് അയാള്‍ തന്‍റെ മുലയെ സ്പര്‍ശിച്ചിട്ടുള്ളത്! ഒന്നു രണ്ടു തവണ രവിയേട്ടനോട് അതിനെപ്പറ്റി സൂചിപ്പിച്ചപ്പോള്‍ പതിവ് പല്ലവിയാണ് കിട്ടിയത്.
“എന്‍റെ അശ്വതീ. കാര്യം കണ്ടക്റ്റര്‍മാരാണേലും അവമ്മാര്ടെ ശരിക്കൊള്ള പണി കൊട്ടേഷനൊക്കെയാ. നമുക്കൊന്നും അവമ്മാരെ എതിരിടാന്‍ പറ്റില്ല. നിന്നോട് ഞാന്‍ പറഞ്ഞതല്ലേ ഈ പണിയങ്ങു നിര്‍ത്തിക്കോളാന്‍. ഈ പണിയൊണ്ടായിട്ടുവേണോ നമ്മടെ കാര്യങ്ങളൊക്കെ നടക്കാന്‍?”
പച്ചക്കറിക്കടയിലേക്ക് റോസിലി ചേച്ചി വരുന്നത് അശ്വതി കണ്ടു. നല്ല തടിയാണ്. തടി എല്ലായിടത്തുമുണ്ട്. പ്രത്യേകിച്ചും മുമ്പിലും പിമ്പിലും. കറുത്തനിറമാണെങ്കിലും മുലയും കുണ്ടിയുമിളക്കി അവര്‍ നടക്കുമ്പോള്‍ കാഴ്ച്ചക്കാര്‍ ഒരുപാടുണ്ടാവും.

Leave a Reply

Your email address will not be published.