സ്നേഹപൂർവ്വം മരുമകന് [ചാര്‍ളി]

Posted by

സ്നേഹപൂർവ്വം മരുമകന്

Snehapoorvvam Marumakanu Author : ചാര്‍ളി

സുമേഷിന്റെ ഭാര്യയുടെ അമ്മ വന്നിട്ടുണ്ട്…. മരുമകനോട് പൊതുവെ മാമിമാർക്ക് വലിയ സ്നേഹം ആണല്ലോ….ഇവിടെയും അങ്ങനെ തന്നെ…. ഇപ്പൊ സുമേഷിന്റെ ഭാര്യ അവളുടെ വീട്ടിലാണ് ഗർഭിണികൾ ഏഴാം മാസം മുതൽ അവരുടെ വീട്ടിൽ നില്ക്കുന്ന ഒരു രീതിയുണ്ട് ഇവിടെയൊക്കെ,…
ഇവിടെയൊക്കെ എന്ന് പറയുമ്പോ സുമേഷിന്റെ നാട്….അതായത് ആറ്റിങ്ങൽ തിരുവനന്തപുരം ജില്ല….സുമേഷ് കൺസ്ട്രക്ഷൻ പരിപാടിയാണ്….ഇരുനിറം അച്ഛനും അമ്മയും ഇപ്പൊ വിദേശത്ത് സെറ്റിൽ ആണ്…. സുമേഷിന് ഇവിടം വിട്ട് പോകാൻ എന്തോ താത്പര്യമില്ല അതുകൊണ്ട് നാട്ടിൽ തന്നെ സെറ്റിൽ ആയി…. സാമന്യം ഒരിടത്തരം കുടുംബത്തിൽ നിന്ന് സൗമ്യ എന്ന പെണ്ണിനെ വിവാഹവും കഴിച്ചു….സുഖമായി ജീവിച്ചു പോണു….

സുമേഷിന്റെ ഭാര്യയുടെ അച്ഛൻ വാസുദേവൻ കൂലിപ്പണി ആണ്…അമ്മ സുധ ഹൗസ് വൈഫ് ആണ്….ഇടക്കിടക്ക് അവർ സുമേഷിനെ കാണാൻ വരാറുണ്ട് ഒപ്പം അവന്റെ ഭാര്യയും കാണും ആദ്യമായാണ് സുധ ഒറ്റക്ക് വരുന്നത്…കാരണം സൗമ്യക്ക്‌ ഇപ്പൊ യാത്ര പാടില്ലെന്ന് ഡോക്ടർ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്….

സുമേഷ് ഒരു മാന്യനാണ്…. കള്ളുകുടിക്കും എന്ന ഒരു കാര്യം ഒഴിച്ചാൽ… കള്ളക്കോലിനോ അങ്ങനെ കൂതറ പരുപാഠിക്കൊന്നും പോകാറില്ല…. എങ്കിലും ഇടക്കൊക്കെ ചിലത് വന്ന് വീഴാറുണ്ട് ഇങ്ങോട്ട് തന്നെ പക്ഷെ സുമേഷ് ഒഴിവാക്കി കളയലാണ് പതിവ്….ഇപ്പൊ ഭാര്യക്ക് 8 മസം കഴിഞ്ഞു…സുമേഷ് ചെറുതായി ഒരു സങ്കടത്തിലാണ് ആദ്യമായി സുമേഷിന് സ്വയം കൺട്രോൾ ചെയ്യാൻ പറ്റുന്നില്ല….സ്ത്രീകളോട് വല്ലാതൊരാവേശം സൗമ്യ ഇന്നലെ വിളിച്ച് അമ്മ വരുന്ന കാര്യം പറഞ്ഞപ്പോഴെ സുമേഷ് പറഞ്ഞതാണ് വേണ്ട ഇപ്പൊ ഇവിടെ കുഴപ്പമൊന്നുമില്ല വെറുതെ എന്തിനാ ഇങ്ങോട്ട് വരുന്നേ..ഞാൻ അങ്ങോട്ട് വരാമെന്ന്….

ഇത് കേട്ടുകൊണ്ട് സുധ മകളുടെ കയ്യിൽ നിന്ന് ഫോൺ വാങ്ങിച്ച് പറഞ്ഞു മോനെ ഞങ്ങളൊക്കെ നിനക്കിപ്പോ ആരുമല്ലാതായി അല്ലെ…. മോന് ഞാൻ വരുന്നത് ഇഷ്ടമല്ലെങ്കിൽ ഞാൻ വന്നു ബുദ്ധിമുട്ടിക്കുന്നില്ല ശെരി മോനെ എങ്കിൽ…. എന്ന് പറഞ്ഞതും സുമേഷിന് പിന്നെ ഒന്നും പറയാൻ പറ്റിയില്ല സുമേഷ് പറഞ്ഞു അയ്യോ അമ്മെ ഞാൻ അങ്ങനൊന്നും അല്ല ഉദ്ദേശിച്ചത് നിങ്ങൾക്ക് എപ്പൊ വേണേലും വരാം അപ്പോ അമ്മെ നാളെ നേരിട്ട് കാണാം അമ്മ വന്നില്ലെങ്കിൽ ഞാൻ അങ്ങോട്ട് വരും നോക്കിക്കോ…
സുധ: അപ്പോ എനിക്ക് വരാല്ലോ അല്ലെ….എന്ന നാളെ കാണാം….എന്നും പറഞ്ഞ് ഫോൺ കട്ട് ചെയ്തു… അമ്മയുടെ ഒറ്റ ഡയോലോഗിൽ സുമേഷിന് പിന്നെ ഒന്നും പറയാൻ പറ്റിയില്ല….

Leave a Reply

Your email address will not be published.