മോഹവലയം

Posted by

മോഹവലയം

Mohanavalayam Author : മന്മഥന്‍

(അമ്മയും മകനും തമ്മിലുള്ള കഥയാണ്. ദവയായി ഇഷ്‍ടമില്ലാത്തവര്‍ വായിക്കരുത്.)

രാവിലെ ഓഫീസില്‍ പോകാനുളള ഒരുക്കത്തിലായിരുന്നു സുമ. നഗരത്തിലെ ഒരു പ്രമുഖ ബാങ്കിലെ സീനിയര്‍ ഓഫീസറാണ് അവള്‍. നാല്‍പ്പത്തഞ്ചു വയസ് പ്രായം. സദാ പ്രസന്നത തുളുമ്പുന്ന മുഖം. അല്‍പ്പം തടിച്ച് വെളുത്തനിറം. മലര്‍ന്ന ചുവന്ന് തൊണ്ടിപ്പഴം പോലെ തുടുത്ത ചുണ്ടുകള്‍. വിടര്‍ന്ന കണ്ണുകള്‍. ഒതുങ്ങിയ അരക്കെട്ടും നല്ല ഷേപ്പുള്ള മുലകളും. വിരിഞ്ഞ് വീണക്കുടം പോലെ ആകൃതിയൊത്ത നിതംബം. പ്രായം നാല്‍പ്പത്തഞ്ചായെന്ന് ആരും പറയില്ല. സാരി ഭംഗിയായി ഉടുത്ത് നടന്നുപോകുന്ന അവളെ ആരുമൊന്ന് നോക്കി നിന്നുപോകും. ബ്ലൌസിനെ കുത്തിത്തുളക്കാന്‍ നില്‍ക്കുന്ന മുലകളും സാരിയില്‍ ഇടം‍വലം ആടുന്ന ചന്തികളും എന്നും അവള്‍ കയറുന്ന ബസ്‍സ്റ്റോപ്പിലെ ആള്‍ക്കാരുടെ ഉറക്കത്തെ കളഞ്ഞിരുന്നു. അവളെ കാണാനായി മാത്രം സ്റ്റോപ്പില്‍ വന്നു നില്‍ക്കുന്നവരും ഒട്ടുംതന്നെ കുറവായിരുന്നില്ല. പക്ഷെ അവള്‍ ഒന്നും ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്നുമില്ല.

ˇ

അവളുടെ ഭര്‍ത്താവ് സത്യനാഥ് പ്രമുഖനായ ബിസിനസുകാരനാണ്. ദുബായിലും ഗള്‍ഫില്‍ മറ്റിടങ്ങളിലുമായി പരന്നുകിടക്കുന്ന ഒരു സീഫുഡ് എക്സ്പോര്‍ട്ടിങ് കമ്പനിയുടെ ഉടമ. ആ ദമ്പതികള്‍ക്ക് ഒരു മകനാണ്. സുധി എന്നു വിളിക്കുന്ന സുധീഷ്. ഇരുപതു വയസു പ്രായമുളള അവന്‍ എഞ്ചിനീയറിങ് അവസാനവര്‍ഷം പഠിക്കുന്നു. അല്ലറചില്ലറ വഷളത്തം കയ്യിലുണ്ട്. അതിനു പറ്റിയ കുറെ കൂട്ടുകാരും. സിനിമയും കള്ളും പുകവലിയും ബ്ലൂ ഫിലിം കാണലുമൊക്കെയായി അവനങ്ങനെ നടക്കുന്നു. സുമ ഇതൊന്നും അറിഞ്ഞിരുന്നില്ല. എങ്കിലും സത്യനാഥ് മകനു കൊടുക്കുന്ന പോക്കറ്റ് മണിക്ക് ഒരു അളവു വെച്ചിരുന്നു. ആ നിയന്ത്രണത്തെ അവന്‍ മറികടന്നിരുന്നത് അമ്മയുടെ ബാഗില്‍ നിന്ന് അമ്മയറിയാതെ കട്ട് എടുക്കുന്ന പണം കൊണ്ടായിരുന്നു. സുമ അതും അറിഞ്ഞിരുന്നില്ല. മകനോട് അവള്‍ക്കു വളരെ സ്നേഹമായിരുന്നുതാനും.

സാരി ഭംഗിയായി ഞൊറിഞ്ഞുടുത്ത് സുമ ബാഗുമെടുത്ത് താഴേക്കിറങ്ങിച്ചെന്നു. സുധി യുടെ ബെഡ്റൂം വാതില്‍ തുറന്നുകിടക്കുന്നു. അവന്‍ നല്ല ഉറക്കത്തിലാണ്. അവള്‍ മെല്ലെ തിരിച്ചിറങ്ങി. ഓഫീസില്‍ ചെന്നതും ജോലിത്തിരക്കിലേക്ക് അവള്‍ വ്യാപൃതയായി. ഒരുകണക്കിന് വൈകുന്നേരം ജോലി അവസാനിപ്പിക്കുമ്പോഴേക്കും അവളാകെ ക്ഷീണിച്ചു. നാലരക്ക് ടൌണ്‍ഹാളില്‍ പഴയ മാനേജര്‍ അരവിന്ദന്‍ സാറിന്‍റെ യാത്രയയപ്പും പുതിയ മാനേജര്‍ക്ക് സ്വീകരണവും പാര്‍ട്ടിയും ഉണ്ട്. അവള്‍ കൂട്ടുകാരികളോടൊപ്പം അങ്ങോട്ട് പുറപ്പെട്ടു. പുതിയ മാനേജരും ഒരു മദ്ധ്യവയസ്കനാണ്. ജോസ് ജേക്കബ്. നാല്‍പ്പത്തെട്ടു വയസുണ്ട് ആള്‍ക്ക്. സുമുഖന്‍. നല്ല കട്ടിമീശയും തുടുത്ത ഷേവ് ചെയ്ത കവിളുകളും. ഫാമിലി ഒക്കെ നാട്ടില്‍ തിരുവനന്തപുരത്താണ്. സുമ അയാളെ പരിചയപ്പെട്ടു. നന്നായി സംസാരിക്കുന്ന അയാളെ സുമക്ക് ഇഷ്‍ടമായി. അയാളുടെ കഴുകന്‍ കണ്ണുകള്‍ കൊഴുത്ത തന്‍റെ ദേഹത്തില്‍ ഇഴയുന്നത് സുമ അറിഞ്ഞില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published.