കൂട്ടുകുടുംബത്തിലേക്ക് ഒരു രതിയാത്ര [കുട്ടു]

Posted by

കൂട്ടുകുടുംബത്തിലേക്ക് ഒരു രതിയാത്ര

Koottukudumbathilekku oru Rathiyaathra Author : Kuttu

 

രാജേട്ടാ ഇനി എന്താ ചെയ്യാ വണ്ടി പണിയെടുപ്പിക്കണ്ട് ഇനി ഓടിക്കാൻ കഴിയില്ലല്ലോ, അപ്പോൾ അത്രേം നാളും എങ്ങനെ പിടിച്ചു നിക്കും, രാജേന്ദ്രന്റെ നെഞ്ചിൽ തലവച്ചു വയറിലെ രോമങ്ങളിൽ തഴുകിക്കൊണ്ട് അമ്മിണി ചോദിച്ചു.രാജേന്ദ്രൻ :അത് തന്നെയാ ഞാനും ചിന്തിക്കുന്നെ,ആരേലും വണ്ടി തല്കാലം കിട്ടുമോന്ന്‌ അല്ലാതെ ജീവിക്കാൻ കഴിയില്ലല്ലോ.
Mmmm നിറഞ്ഞ കണ്ണുകൾ തുടച്ചു അമ്മിണി മൂളി…………
(പ്രാരാബ്ദങ്ങൾക്ക് നടുവിൽ ജീവിക്കുന്ന ഒരു കുടുബത്തിന്റെ ഗൃഹനാഥൻ ആണ് രാജേന്ദ്രൻ പ്രായം 45.ഇദേഹം ഒരു ടാക്സി ഡ്രൈവർ ആണ്. അതിൽ നിന്നും കിട്ടുന്ന വരുമാനം കൊണ്ടാണ് കുടുംബം കഴിയുന്നത്‌.സ്വന്തം വീടുപോലുമില്ല. വാടക വീടിലാണ് താമസം. എന്നാൽ വണ്ടി പണിയെടുപ്പിക്കാൻ വച്ച ഇടത്ത് നിന്നും ഇറക്കാൻ പണമില്ലാതെ ഇരിക്കുകയാണ് രാജേന്ദ്രൻ. ഭാര്യ അമ്മിണി 40വയസ്.വീട്ടമ്മയാണ്.പിഡിഗ്രി കഴിഞ്ഞെങ്കിലും ജോബിനൊന്നും ശ്രമിച്ചിരുന്നില്ല. പ്രണയവിവാഹം ആയതിനാൽ ഭാര്യയെ കഷ്ടപെടുത്തില്ല എന്ന വാശിയിൽ അവളെ ഒരു ജോലിക്കും വിട്ടിരുന്നില്ല. പിന്നീട് അതവൾക്ക് മടിയും ആയി. ഒരു മകളുണ്ട് രഞ്ജിനി, ഡിഗ്രി ലാസ്റ്റ് ഇയർ ആണ്. )
രാജേന്ദ്രൻ തുടർന്നു,ആരോടെങ്കിലും കടം ചോദിക്കാമെന്ന് വച്ചാലും ആരോടാ ചോദിക്കുക ആരാ തരിക നമ്മുടെ അവസ്ഥ അറിയാവുന്ന ആരും തരില്ല. നിന്റെ അറിവിൽ ആരെങ്കിലും ഉണ്ടോ ?
അമ്മിണി :രാജേട്ടന് അറിയാത്തവരെ ഇനി ഞാൻ എങ്ങനെ അറിയാന, അതും കാശിന്റെ കാര്യത്തിൽ ആകുമ്പോൾ എല്ലാരും കൈ മലർത്തും. രാജേന്ദ്രൻ ശരിയ.എന്നാലും ആരെങ്കിലും ഉണ്ടൊന്നൊന്ന് ഓർത്തു നോക്കിയേ, ?(കുറച്ചു ചിന്തിച്ചിട്ട് )നീ അന്ന് ടൌണിൽ നിന്നും നിന്റെ ഒരു ഫ്രണ്ട് നെ കണ്ടുവെന്നു പറഞ്ഞില്ലേ. അവൾ ഇവടെ അടുത്തോ മറ്റൊ സ്ഥലം മാറിവന്നുവെന്നെല്ലേ നീ പറഞ്ഞെ, അവളെ പോയി കണ്ടാലോ നല്ല കാശു കാരനൊരുത്തനാ അവളെ കെട്ടിയേക്കുന്നെ എന്നല്ലേ നീ പറഞ്ഞെ, ?
അമ്മിണി :ശരിയ ഏട്ടാ ഞാൻ മറന്നു
അത് ദേവിക.അവളെ കെട്ടിയത്
ബാലകൃഷ്ണൻ നായർ.എന്റെ സ്കൂൾ മെറ്റാ അവള്. അന്ന് കണ്ടപ്പോൾ രണ്ടുപേരെയും ഞാൻ സംസാരിച്ചിരുന്നു. അങ്ങോട്ട്‌ ക്ഷണിച്ചിരുന്നു. പണ്ട് ഞാൻ ചെയ്തു കൊടുത്ത ഉപകാരങ്ങൾ മറന്നിട്ടില്ലെന്നും , എന്ത് ആവശ്യം ഉണ്ടായാലും വിളിക്കണം എന്ന് നമ്പറും തന്നതാ, ഞാൻ അത് മറന്നു രാജേട്ടാ, നാളെ നമുക്കൊന്നു വിളിക്കാം. അല്ലേ
രാജൻ :നീ വിളിച്ചു നോക്ക് അമ്മു, ചിലപ്പോൾ നീ പറഞ്ഞത് പോലെ .കുറച്ചു കാശു തന്ന് സഹായിച്ചാൽ വണ്ടി ഇറക്കാന് കഴിഞ്ഞേനെ. അമ്മിണി :ശരി രാജേട്ടാ നാളെ ഞാൻ വിളിക്കാം.

Leave a Reply

Your email address will not be published.