മന്ദ ബുദ്ധി 1

Posted by

 

മന്ദ ബുദ്ധി

Mantha Budhi bY ആശു

 

ഹായ്  എന്റെ  വിപിൻ  വയസ്സ് 35 ആയി  നില്കുന്നു  കല്യാണം  ആയില്ല  വീട്ടിലെ സാമ്പത്തിക  പ്രശ്നം  തന്നെ  പ്രധാന  വില്ലൻ  പിന്നെ  എല്ലാർക്കും  പോലെ കെട്ടിച്ചു  അയക്കാനുള്ള  പെങ്ങളും  ഇതൊക്കെ  തന്നെ  കാരണം

പിന്നെ  ആന്റി മാരെ ആലോചിച്ചു കമ്പി  കഥ  വായിച്ചും  സിനിനിമാ നടിമാരെ  ഓർത്തും കുളിക്കടവിൽ  ഒളിഞ്ഞു  നോക്കിയും  വാണ മടി  തന്നെ  ശരണം  കാവ്യാ  മാധവൻ  തന്നെ  ആണ്  എന്റെ  ഏറ്റവും  കുണ്ണ  പാൽ  ചീറ്റിച്ചത്  അങ്ങിനെ ഒക്കെ  കാലം  കടന്നു  പോയി ആ  സമയത്താണ് എന്റെ  ബന്ധുവും കല്യാണ് ബ്രോക്കർ ആയ  അമ്മാവൻ  എനിക്ക്  വേണ്ടി  ഒരു  ആലോചന  ആയി  വരുന്നത്  വലിയ  വീട്ടിലെ  കുട്ടി  ആയിരുന്നു പണക്കാരിയാ  പക്ഷെ  ഒരു  കുഴപ്പം അവൾ  മന്ത ബുദ്ധി  ആണ്  അവർക്ക് ആകെ  ഉള്ള  ഒരു  മോള്  ആണ്  കാശ്  ഇഷ്ട്ടം  പോലെ  ഉണ്ട്  വീട്ടിൽ  എല്ലാവരും  എന്നോട്  കെട്ടാൻ  ആവശ്യം പ്രകടിപ്പിച്ചു  പക്ഷെ  എന്റെ  മനസ്സിൽ  എന്തോ  ആകെ  കൂടി  ഒരു  വിഷമം  ഇത്രയും  വർഷം  കാത്തിരുന്നു  വാണമടിച്ചും  താലോലിച്ചും  വളർത്തിയ  കുണ്ണ  നല്ലൊരു  പൂർ  ഈ  ജന്മത്തിൽ  കണി കാണില്ലെന്ന് ഓർത്തു വിഷമിച്ചു  ഇരുന്നു  അപ്പോൾ എന്റെ പെങ്ങൾ കൂർത്ത  മുലയും  ഒട്ടിയ  വയറും  തെളിഞ്ഞു  കാണുന്ന ചൂരിദാർ ഇട്ടു  റൂമിലോട്ടു വന്നു  എനിക്ക്  ഉപദേശം  തരൂ വായിരുന്നു  അവൾക്കു  പറയുന്നത് കൊണ്ട്  എന്ത്  നഷ്ട്ടം അനുഭവിക്കേണ്ടത്  ഞാൻ  അല്ലെ

അവളുടെ  കാശ്  കൊണ്ട് ഇവളൊക്കെ നല്ല  ഊക്കൻ  കുണ്ണയുള്ളവനെ കെട്ടി  അവന്റെ  കുണ്ണ  കയറ്റി വീർപ്പിച്ച വയറുമായി  ഇവൾ  ഒക്കെ  നടക്കുന്ന  സീൻ  ഓർത്തപ്പോൾ  തന്നെ മനസ്സിൽ  സങ്കടം  ഇരട്ടിച്ചു പിന്നെ  അവൾ  പറഞ്ഞു ഏട്ടൻ  ഏതായാലും  പോയി  നോക്കിയിട്ട്  വാ  എന്നിട്ടു നമുക്ക്  സംസാരിക്കാം പിറ്റേന് കാലത്ത് എല്ലാവരും  കൂടി  പെണ്ണിന്റെ  വീട്ടിലോട്ടു  പുറപ്പെട്ടു  അരമണിക്കൂർ പോകേണ്ട ദൂരം  കാറുമായി  അവളുടെ വീട്ടിലെത്തി  വലിയ  രണ്ട്  നില  വീട്  മുറ്റത്തു  രണ്ട് ആഡംബര കാറുകൾ  ഇതൊക്കെ  കണ്ടപ്പോൾ തന്നെ അമ്മയുടെയും  പെങ്ങളുടെയും  കണ്ണ്  മഞ്ഞളിച്ചു

അവർക്ക്  സ്വത്തിനെ  കുറിച്ചു  സംസാരം  മാത്രമായി അമ്മാവനുമായി  അപ്പോൾ  കാളിംഗ് ബെല്ലിൽ  വിരലമർത്തി  ഒരു  മധ്യ വയസ്കൻ വാതിൽ  തുറന്നു  അത്  പെണ്ണിന്റെ അച്ഛൻ ആയിരുന്നു  ആയാൾ  ഞങ്ങളെ  വീടിനകോതോട്ട്  ക്ഷണിച്ചു  ഞങൾ അകത്തു കയറി  ആഡംബരം  നിറഞ്ഞ  വീട് ഞാൻ  സോഫയിലോട്ട്  ഇരുന്നു  വീട്  ഒക്കെ  ഒന്ന് നോക്കി  അപ്പോൾ  അമ്മേയെയും  പെങ്ങളെയും

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *