അമ്മയുടെ മാമ്പഴക്കാലം ഭാഗം 1

Posted by

അമ്മയുടെ മാമ്പഴക്കാലം ഭാഗം 1

Ammayude Mampazhakkalam  Part 1 bY Sijin

 

ആശ അതായിരുന്നു അവളുടെ പേര്. ഒരു നാടിന്റെ മൊത്തം സ്വപ്നറാണി. അതിനു കാരണം അവൾ തന്നെ ആണ്. അത്രക്കും സുന്ദരി ആണ് അവൾ. അവളെ സ്വന്തം ആകാൻ അവിടുത്തെ ആണുങ്ങൾ മാത്രം അല്ല അടുത്തുള്ള ഗ്രാമത്തിലെ ആണുങ്ങൾ വരെ മത്സരിച്ചു. അത്രക്കും ഉണ്ട് അവളുടെ സൗന്ദര്യം. ഇപ്പോൾ അവൾക്കു പ്രായം നാൽപതു. എന്നാൽ ഭർത്താവ് രഘു ആണ് അവളുടെ ശാപം. എപ്പോളും കുടി പണിക്കു ഒന്നും പോകാതെ അവൾ ഓരോ ജോലികൾ ചെയ്തു കൊണ്ടുവരുന്ന ക്യാഷ് മൊത്തം അടുത്ത് കള്ള് കുടിച്ചു നടക്കുക. അതു കൊണ്ട് തന്നെ ആ വീടിന്റ മൊത്ത ഭാരം അവളിൽ ആയിരുന്നു. അവൾക്കു ഒരു മകൻ ഉണ്ട് ബിജു കുട്ടൻ. എട്ടിൽ പഠിക്കുന്നു.
ഇത് എല്ലാം കൊണ്ടും അവളുടെ സൗന്ദര്യത്തിനു ഒരു കുറവുമില്ല. അവൾക്കു നല്ല വെളുത്ത നിറം നല്ല ചുവന്ന വലിയ ചുണ്ടുകൾ, ഉറച്ചതും മൃതുവായതും ആയ മുലകൾ. ബ്ലൗസിന്റെ ഇടയിൽ കൂടി നോക്കിയാൽ അവളുടെ മുല വെട്ടും നല്ലപോലെ കാണാം. പുറത്തേക്കു തള്ളി നീക്കുകയാണ് ആ രണ്ടു കരിക്കുകൾ അതിൽ ഒന്നിൽ കണ്ണ് തട്ടാതെ ഇരിക്കാൻ വേണ്ടി ഒരു ചെറിയ കാക്ക പുള്ളിയും. ഒതുങ്ങിയ അരക്കെട്ടു അതിൽ ഒരു കുഴിഞ്ഞ പൊക്കിൾ ഒരു കുടം വെള്ളം കൊള്ളും അതിൽ, അതു കൊണ്ട് തന്നെ ആശയെ നാട്ടിൽ അറിയപ്പെടുന്നത് പൊക്കിൾ റാണി എന്നാ പേരിൽ ആണ്. പൊക്കിളിനു താഴെ ആണ് അവൾ മുണ്ട് ഉടുക്കുന്നത് അതും കള്ളി മുണ്ട്.അതു അവളുടെ മുട്ടിനു താഴെ വരെ മാത്രം, രണ്ടു ചെരുവം കമഴ്ത്തി വച്ചതു പോലെ ഉള്ള പിൻഭാഗം നടക്കുമ്പോൾ അതു കിടന്നു ആടുന്നത് കാണാൻ തന്നെ ഒരു ഭംഗി ആണ്. അവൾ ഓരോ ചുവടു അടുത്ത് വെക്കുമ്പോൾ ശരീരം മൊത്തത്തിൽ ഒന്ന് ആടി ഉലയും മടക്കു വീണ വയറും കുണ്ടിയും മൂലയും എല്ലാം. അതു മൊത്തത്തിൽ തേൻ ഒഴിച്ചു നക്കാൻ തോന്നും. മൊത്തത്തിൽ കണ്ടാൽ മെഴുകു പ്രതിമ പോലെ ഇരിക്കുന്ന ശരീരം.

പലഹാരങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കി കടകളിലും വീടുകളിലും കൊണ്ട് കൊടുക്കുക, പശുവിനെ വളർത്തി ഓക്കെ ആണ് അവൾ ജീവിക്കുന്നത്. അവൾ ഉണ്ടാകുന്ന ഉഴുന്ന് വടക്ക്‌ അവളുടെ പൊക്കിളിന്റെ ഭംഗി ഉണ്ടന്ന് വരെ ആളുകൾ പറയുമായിരുന്നു അതു കൊണ്ട് തന്നെ ആ നാട്ടിൽ അതിനു പൊക്കിൾ വാടാ എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്. പലഹാരങ്ങൾ ഉണ്ടാകാൻ വെളിച്ചെണ്ണ വാങ്ങുന്നത് കൊപ്ര ആട്ടുകാരൻ മധുവിന്റെ അടുത്ത് നിന്നാണ്. സാധരണ മകൻ ആണ് പോകുന്നത് അന്ന് എന്തോ കാരണം കൊണ്ട് എണ്ണ വാങ്ങാൻ ആശ ആയിരുന്നു പോയത്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.