സ്വപ്നത്തിന്‍റെ യാഥാർത്ഥ്യം 1

Posted by

സ്വപ്നത്തിന്‍റെ യാഥാർത്ഥ്യം

Swapnathinte Yadhrathyam Part 1 bY Hiranya

 

പ്രിയ അനുവാചകരെ, ഒരു കഥ എഴുതാൻ മാത്രം ഉള്ള അനുഭവം എനിക്കില്ല. muthuchippi ബ്ലോഗിലെ  കഥകൾ വായിച്ചു തൃപ്തിപ്പെടുന്ന ഒരു സാധാരണ അവിവാഹിത ചെറുപ്പക്കാരൻ ആണ് ഞാൻ….പിന്നെ എന്ത് കുന്തമാണ് താൻ എഴുതുന്നത് എന്നു ചോദിച്ചാൽ മനസ്സിൽ ഉള്ളത് എഴുതുന്നു എന്നു മാത്രം…ഈ “ഒരിക്കലും നടക്കാത്ത മനോഹരമായ സ്വപ്നലോകത്ത് ” സ്വാപ്നികമായ ഒരു ഉദ്ദേശത്തോടെ …
എല്ലാ പ്രവൃത്തിക്കൾക്കും പിന്നിൽ ഒരു ഉദ്ദേശ്യം ഉണ്ടാകുമല്ലോ…
എന്റെ ഉദ്ദേശ്യം കേട്ടാൽ ചിലപ്പോൾ കുറെ പേരെങ്കിലും ചിരിച്ചു പോകുമായിരിക്കും..എങ്കിലും നടന്നാൽ !!
ഉദ്ദേശ്യം നമ്പർ 20 മദ്രാസ് മെയിലിൽ ലാലേട്ടൻ വെളിപ്പെടുത്താത്ത “മൂന്നാമത്തെ” അതാണ്…
ഇവിടെ എന്റെ മദ്രാസ് കമ്പിക്കുട്ടനും…
അതിനു വേണ്ടി ആ ‘അത്’ നടന്ന പോലെ ഞാൻ ഒരു കാച്ചു കാച്ചുകയാണ്….

ഷരീഫ , 19 വയസ്സ് , ഗൾഫിൽ സെറ്റിലായ ഉത്തരമലബാർ കുടുംബത്തിലെ ഇളയ സന്തതി…ഒരു ന്യൂജനറേഷൻ മൊഞ്ചത്തി…ഏതാണ്ട് ഹൻസികയുടെ അതേ കട്ട്… വെളുപ്പും കൊഴുപ്പും ഇത്തിരി കൂടിയാലേ ഉള്ളൂ…അവളുടെ കല്യാണം ആയിരുന്നു സംഭവദിവസം…കല്യാണം കഴിക്കുന്നത് നിസാർ 21  വയസ്സ് …ബാംഗ്ലൂർ ബേസ്ഡ് റിച്ച് ഫാമിലിയിലെ ചെക്കൻ…ആശാൻ ബാംഗ്ലൂരിൽ ഫ്രീക് പയ്യൻസിന്റെ കൂടെ കൂടി മരുന്നടിയും മറ്റുമായി ഒരു മെലിഞ്ഞ കോലം…കല്യാണം കഴിഞ്ഞ ദിവസം തന്നെ ബാൻഗ്ലൂറിലേക്ക് പോകാൻ മുമ്പ് തീരുമാനിച്ച പ്രകാരം എക്‌സ് യു വി വണ്ടിയിൽ യാത്ര തിരിക്കുന്ന സമയം…ഓവർ നെറ്റ് ഫുൾ ട്രാവൽ ഉണ്ട്…നിസാറിന്റെ ബാപ്പയുടെ ഫാമിലി ഫ്രണ്ട്  ആണ് എന്റെ സുഹൃത്തിന്റെ അമ്മാവൻ… കല്യാണത്തിനു അത്രയധികം ഉത്സാഹിച്ച അമ്മാവൻ നിസാറിന്റെ ഉപ്പയോട് ചോദിച്ചു… എന്റെ മരുമകന് നാളെ ബാൻഗ്ലൂരിൽ ഇന്റർവ്യൂ ഉണ്ട്….പോകണ്ടാന്ന് വിചാരിച്ചിരിക്കുകയായിരുന്നു…ഡ്രൈവറും നവദമ്പതികളും നിസാറിന്റെ ഉമ്മയും അല്ലേ വണ്ടിയിൽ ഉള്ളൂ…അവനെ മുമ്പിൽ ഇരുത്താൻ ബുദ്ധിമുട്ടുണ്ടോ?….നിസാറിന്റെ ഉപ്പ പറഞ്ഞു…. ഒരാളെ ഞാനും നോക്കുകയായിരുന്നു…ഡ്രൈവർ സ്വന്തം ഡ്രൈവർ തന്നെ, ഒരു ആണും കൂടി വേണമായിരുന്നു…

Leave a Reply

Your email address will not be published.