കേണലിന്‍റെ മരുമകള്‍ [Kambi Master]

Posted by

കേണലിന്‍റെ മരുമകള്‍

Kernalinte Marumakal Part 1 bY Kambi Master

(ഈ കഥ ഇവിടുത്തെ ഒരു പ്രശസ്ത എഴുത്തുകാരനായ ശ്രീ ജോ (JO) എന്റെ ചില കഥകളെ ആരോഗ്യകരമായി വിമര്‍ശിച്ചതിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തില്‍, അദ്ദേഹത്തിന്റെ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊണ്ടുകൊണ്ട് എഴുതിയ കഥയാണ്. എന്റെ എല്ലാ കഥകളിലും കഴപ്പ് മൂത്ത ഒരു പെണ്ണിനെ സമീപിക്കുന്ന പുരുഷനും, ഒറ്റ ദിവസം കൊണ്ട് സംഭവിക്കുന്ന അവിശ്വസനീയ ബന്ധപ്പെടലും ആണ് ഉള്ളത് എന്നദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയിരുന്നു. അങ്ങനെ അല്ലാത്ത ഒരു കഥ അദ്ദേഹത്തിന് വേണ്ടി എഴുതുകയാണ്)

ˇ

റിട്ട. കേണല്‍ മാധവന്‍ നായര്‍ക്ക് രണ്ട് ആണ്മക്കള്‍ ആണ് ഉള്ളത്. മൂത്തവന്‍ അച്ഛന്റെ അതെ പാത പിന്തുടര്‍ന്ന് ആര്‍മിയില്‍ മേജര്‍ ആയി പഞ്ചാബില്‍ സേവനം അനുഷ്ഠിക്കുന്നു. അവന് ഭാര്യയും ഒരു മകനുമുണ്ട്. കുടുംബസമേതം അവര്‍ അവിടെയാണ് താമസം. കേണലിന് രണ്ട് ആണ്മക്കള്‍ക്കും ഇടയില്‍ ഒരു പെണ്ണും ഉണ്ട്; അവള്‍ വിവാഹിതയായി ദുബായില്‍ ഭര്‍ത്താവിനൊപ്പം താമസിക്കുന്നു. ഏറ്റവും ഇളയ പുത്രന്‍ സുരേഷ് കേണലിന് ഒരു തലവേദന ആയിരുന്നു. സുരേഷിന് ഏതാണ്ട് പത്ത് വയസുള്ളപ്പോള്‍ ആണ് അവന്റെ അമ്മ മരിച്ചു പോയത്. അതിനു ശേഷം കുട്ടികളുടെ കാര്യം നോക്കിയിരുന്നത് ചില ക ഥക ള്‍.കോം ബന്ധുക്കളാണ്. മൂത്തവര്‍ രണ്ടുപേരും നല്ല ഉത്തരവാദിത്വബോധത്തോടെ പഠനത്തില്‍ മികവു പുലര്‍ത്തിയെങ്കിലും സുരേഷ് അലസനായിരുന്നു. അങ്ങനെ കുറെ കഷ്ടപ്പെട്ട് ഒരു ഡിഗ്രി അവന്‍ പാസായി. കേണല്‍ പെന്‍ഷനായി നാട്ടില്‍ എത്തിയതോടെ അവന്റെ പഴയ തോന്ന്യവാസജീവിതം തുടരാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല. ഇരുപത്തിരണ്ടാം വയസിലാണ് അവന്‍ ഡിഗ്രി പാസായത്. എന്തെങ്കിലും ഒരു ജോലി കണ്ടുപിടിക്കുക എന്നൊരു ചിന്ത അവന്റെ മനസ്സിലേ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. പക്ഷെ അവന്‍ പല പെണ്‍കുട്ടികളെയും പ്രേമിച്ചിരുന്നു. അവരില്‍ ഒരാളെ അവസാനം അവന്‍ വിവാഹം കഴിക്കാനും നിശ്ചയിച്ചു. പക്ഷെ അത് അച്ഛന്റെ മുന്‍പില്‍ അവതരിപ്പിക്കാന്‍ അവനു ധൈര്യം വന്നില്ല. അതിന്റെ പ്രധാന കാരണം പെണ്‍കുട്ടി ഒരു മുസ്ലീം ആണെന്നുള്ളതായിരുന്നു. പക്ഷെ പെണ്ണ് അവനെ ധൈര്യപ്പെടുത്തി.

Leave a Reply

Your email address will not be published.