വിക്രമാദിത്യനും വേതാളവും – 3

Posted by

വിക്രമാദിത്യനും വേതാളവും 3

Vikramadithyanum Vethalavum 3 bY ദുര്‍വ്വാസാവ്‌

Click here to read previews parts

ചുട്ടുപൊള്ളുന്ന വേനല്‍. സപ്രമഞ്ചക്കട്ടിലില്‍ ചരിഞ്ഞിരുന്ന വിക്രമാദിത്യന് ചന്തി വേദനിച്ചു. അദ്ദേഹം എതിര്‍ ദിശയില്‍ ചരിഞ്ഞു കിടന്നു. കൂര്‍ക്കം വലിച്ചുറങ്ങുന്ന രാജ്ഞി. വിശാലമായ മുറിയില്‍ അതിവിശാലമായ ജാലകത്തില്‍ കുറുകെ വലിച്ചു കെട്ടിയ ചണത്തിന്റെ കനത്തതുണിയില്‍ വെള്ളമൊഴിച്ച് നനച്ചിട്ട ശേഷം ജാലകത്തിന് പുറത്തു നിന്ന് വീശുന്ന രണ്ടു വാല്യെക്കാര്‍. പുരാതനമായ എയര്‍കണ്ടീഷനിംഗ് സംവിധാനം വാല്യെക്കാരുടെ മസില്‍ പവറില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. അവറ്റകളെ വിശ്വസിക്കാന്‍ കൊള്ളില്ല. അദ്ദേഹം മനസ്സില്‍ പറഞ്ഞു. ഉച്ചക്കൊരു പള്ളിവെടി പൊട്ടിക്കാം എന്ന് കരുതി രാജ്ഞിയുടെ തുണിയൊന്നു പൊക്കിയാല്‍, ആ മണം പരന്നാല്‍ ജനലിനെ മൂടുന്ന ചണനാരുകള്‍ കൂടുതല്‍ അകലും. അതിലൂടെ ഒളിച്ചു നോക്കി അവന്മാര്‍ വാണം വിടും. വട്ടി കണക്കിന് തിന്നുന്നതിനാല്‍ കൊട്ടകണക്കിനു ശുക്ലം രണ്ടാം നിലയുടെ മട്ടുപ്പാവില്‍ നിന്ന് താഴെ രാജവീഥിയില്‍ തെറിച്ചു വീഴും. ജനം വഴുതി വീഴും അതൊരു ദേശീയ ദുരന്തം ആയി മാറും. അത് വേണ്ട ഇന്നത്തെ ഉച്ചവെടി താന്‍ വേണ്ടെന്നു വച്ചിരിക്കുന്നു. പകരം ഒന്ന് മയങ്ങാം. ചുമ്മാ ഒന്ന് ചുമച്ചു. അതിനു ഫലമുണ്ടായി. പുറത്ത് വീശലിന് ശക്തി കൂടി. നല്ല കാറ്റ്. അതും രാമച്ച വിശറി പനിനീരില്‍ മുക്കി .. അല്ലെങ്കില്‍ വേണ്ട താന്‍ വല്ലതും പറഞ്ഞാല്‍ അത് സോപ്പ് കമ്പനിക്കാര്‍ പരസ്യമാക്കും. അദ്ദേഹം പതിയെ കണ്ണടച്ചു.
നാലുമണിക്ക് എന്തോ ശബ്ദം കേട്ടു അദ്ദേഹം കണ്ണ് തുറന്നു. ആരെയും കാണുന്നില്ല. പക്ഷെ അത്ര ശെരിയല്ലാത്ത ഒരു ഗന്ധം മുറിയില്‍ പരന്നു. രാജ്ഞിയ്ക്ക് വയറിനു സുഖമില്ല എന്ന് തോന്നുന്നു. മുഷിഞ്ഞ അദ്ദേഹം പുറത്തു കടന്നു. തലപ്പാവും വച്ച് വാളും ഉറയിലിട്ട് അദ്ദേഹം പുറത്തെത്തി. മുറ്റത്ത് മാവില്‍ എന്തോ തൂങ്ങിക്കിടക്കുന്നു. വേതാളമായിരിക്കും. അങ്ങോട്ട്‌ വച്ചടിച്ചു. കണക്ക് തെറ്റി. തനിക്ക് അകത്തുള്ള ആരിലോ ഉണ്ടായ എത്രാമത്തെയോ ഒരു കുട്ടി മരക്കൊമ്പില്‍ ഇരുന്നു, മാങ്ങ തിന്നുന്നു. മുഖച്ഛായ കൊണ്ട് വിത്ത് തന്റേതു തന്നെ എന്നുറപ്പിച്ച അദ്ധേഹം കോട്ടവാതില്‍ വഴി പുറത്തു കടന്നു. അടുത്തു കണ്ട അരയാലില്‍ നിന്ന് വേതാളത്തെ എടുത്തു തോളിലിട്ടു.
വേതാളം പറഞ്ഞു. “ഞാനിന്നൊരു ദുരന്തകഥ പറയാം.”
രാജന്‍ പറഞ്ഞു “വളിയ്ക്ക് വിളി കേട്ട് എഴുന്നേറ്റു വരികയാണ് ഞാന്‍. ആകെ മൂഡ്‌ ഓഫ്‌ ആണ്. ടി വി സീരിയല്‍ പോലെയുള്ള കഥ പറഞ്ഞാല്‍ നിന്റെ ചന്തി ഞാന്‍ തല്ലിപ്പൊളിക്കും”

Leave a Reply

Your email address will not be published.