സാറയുടെ പ്രയാണം 2

Posted by

സാറയുടെ പ്രയാണം – ഭാഗം 2

Sarayude Parayaanam Part 1 bY മന്ദന്‍ രാജ | ആദ്യമുതല്‍ വായിക്കാന്‍ 

ഓര്‍മകളെ അവിടെ നിര്‍ത്തി സാറ പെട്ടന്ന് കുളിച്ചു തോര്‍ത്തി . അലമാരിയില്‍ നിന്നും ഒരു ചുമന്ന സാരിയും മഞ്ഞയില്‍ ചുവപ്പ് കരയുള്ള ബ്ലൌസും എടുത്തു . ബ്ലൌസും പാവാടയും അണിഞ്ഞ സാറ അടുക്കളിയിലേക്ക് പോയി സ്റൊവില്‍ വെച്ച വെള്ളം തിളചിരിക്കുന്നു ,അതില്‍ ചായപ്പൊടിയും പഞ്ചസാരയും ചേര്‍ത്ത് മൂടി വെച്ചപ്പോള്‍ ആണ് കോളിംഗ് ബെല്‍ അടിക്കുന്ന സൌണ്ട് കേട്ടത് .ഒരു ടര്‍ക്കി ടവ്വല്‍ മാറില്‍ എടുത്തിട്ട് സാറ ഡോര്‍ തുറക്കാന്‍ പോയി . അജിമോന്‍ ആയിരിക്കും ട്രെയിന്‍ അല്പം ലേറ്റ് ആണെന്ന് വിളിച്ചു പറഞ്ഞിരുന്നു .അജിത്ത് ഒരാഴ്ച മുന്‍പ് ഡല്‍ഹിയില്‍ അവന്റെ ഒരു കസിന്റെ കല്യാണത്തിന് പോയതാണ്.അവധി തുടങ്ങിയതിനാല്‍ ഷോപ്പില്‍ തിരക്കു കുറവാണ് .ഇനി മാറ്റി വെച്ച ഒരു പരീക്ഷ കൂടിയേ ഉള്ളൂ .പക്ഷെ ഇന്ന് സ്കൂളില്‍ വെച്ച് ഒരു PSC ടെസ്റ്റ്‌ ഉണ്ട് .കുറച്ചു തിരക്കുണ്ടാവും രാവിലെ .വാതില്‍ തുറന്നു , അജിമോന്‍ തന്നെ . അജിത്ത് ഹാളിലേക്ക് കയറുന്നതിനു മുന്‍പേ സാറ ഡൈനിങ്ങ്‌ ഹാളും കഴിഞ്ഞു അടുക്കളയിലേക്കു ഓടിയിരുന്നു . അജിത്ത് തന്റെ ബാഗ്‌ റൂമില്‍ വെച്ച് അടുക്കളിയിലേക്ക് നടന്നതും ചായയുമായി സാറ ഡൈനിംഗ് ഹാളില്‍ വന്നു . സാറ : അജിമോനെ , ഇന്നൊരു ടെസ്റ്റ്‌ ഉണ്ട് സ്കൂളില്‍ ഞാന്‍ , പെട്ടന്ന് പോയി കട തുറക്കാം ,മോന്‍ പോയി കുളിച്ചു വന്നു ബ്രേക്ക് ഫാസ്റ്റും കഴിച്ചു വന്നാല്‍ മതി . പെട്ടന്ന് വരണേ അജിത്ത് ഒന്നും മിണ്ടാതെ ചായ കുടിച്ചു . സാറ തന്റെ റൂമിലേക്ക്‌ സാരി ഉടുക്കുവാന്‍ പോയി .അവളുടെ പാവാടയില്‍ പൊതിഞ്ഞ തടിച്ച കുണ്ടികള്‍ തുള്ളി കളിക്കുന്നത് കണ്ടു അജിത്ത് ചായ ഗ്ലാസ്സുമെടുത്തു റൂമിലേക്ക്‌ കയറി . സാരി ഉടുത്ത് , കണ്ണാടിയിലേക്ക് നോക്കി മുന്താണി ശെരിയാക്കുന്ന സാറ അജിത്ത് വരുന്നത് കണ്ണാടിയിലൂടെ കണ്ടു . അവള്‍ തിരിഞ്ഞു അവനെ ഉന്തി തള്ളി ബാത്‌റൂമില്‍ ആക്കി .പെട്ടന്ന് വരണേ ഞാന്‍ പോകുവാ.അജിത്ത് അതിനു മറുപടി ഒന്നും പറഞ്ഞില്ല വീടിനു സൈഡിലെ പിന്‍ വാതിലൂടെ കടയിലേക്ക് കയറി സാറ ഷട്ടര്‍ അകത്തു നിന്ന് തുറന്നു .തിരി കൊളുത്തി പ്രാര്‍ത്ഥിച്ചു .അപ്പോഴേക്കും കടയില്‍ ആളുകള്‍ വരാന്‍ തുടങ്ങിയിരുന്നു.അല്‍പ സമയം കഴിഞ്ഞു അജിത്ത് കടയില്‍ എത്തി ,സാറ അവനെ കണ്ടു ചിരിച്ചു ,അപ്പോള്‍ രണ്ടു മൂന്നു പേര്‍ ഹാള്‍ ടിക്കറ്റും മറ്റും കോപ്പി എടുക്കാന്‍ വന്നത് കൊണ്ട് അജിത്ത് അവന്റെ സെന്റരിലേക്ക് പോയി . സാറ രാവിലെ ഒന്നും കഴിച്ചിരുന്നില്ല . കാപ്പി കുടിക്കാനുള്ള സമയം ആയിട്ടും അജിത്ത് കടയിലേക്ക് വന്നില്ല .സാറ സെന്ററില്‍ ചെന്ന് നോക്കി , ചെറിയ തിരക്കുണ്ട് . ഉച്ചക്ക് കടയുടെ ഗ്ലാസ് ഡോര്‍ അടച്ചു സാറ വീട്ടിലേക്കു പോയി . രാവിലെ തന്നെ ചോറ് വെച്ചിരിക്കും .എന്തെങ്കിലും കരി ഉണ്ടാക്കുന്നത് 12 മണി ആകുമ്പോഴാണ് , ചോറ് വിളമ്പി വെച്ച് അജിത്തിനെ പറഞ്ഞു വിട്ടു ,

Leave a Reply

Your email address will not be published.