ഡ്രാക്കുള

Posted by

Dracula | ഡ്രാക്കുള

bY:Kambi Master 

കഥയുടെ പേര് കണ്ട് ആരും ഞെട്ടണ്ട;  (പടവും) ഇത് ഡ്രാക്കുള പ്രഭുവിന്റെ കഥയല്ല. പക്ഷെ പ്രഭു എനിക്ക് നല്‍കിയ മറക്കാനാകാത്ത ഒരു സമ്മാനത്തിന്റെ ഓര്‍മ്മ മാത്രമാണ്. ഇനി സംഭവത്തിലേക്ക്.

ˇ

ഇത് നടക്കുന്ന സമയത്ത് എനിക്ക് പതിനേഴു വയസ്സാണ് പ്രായം. എന്റെ പേര് ദാസന്‍. ഞങ്ങളുടെ ചെറുപ്പത്തില്‍ അയല്‍പ്പക്കത്തുള്ള കുട്ടികള്‍ എല്ലാം ഒരുമിച്ച് മിക്ക ദിവസവും എന്തെങ്കിലുമൊക്കെ കളിക്കും. അന്ന് വീടുകള്‍ ഇതുപോലെ അടുത്തടുപ്പിച്ചില്ല. ഒരേക്കര്‍ സ്ഥലമെങ്കിലും സ്വന്തമായുള്ളവര്‍ ആണ് ഞങ്ങള്‍ക്ക് ചുറ്റും ഉണ്ടായിരുന്നത്.

വീട്ടില്‍ അപ്പനും അമ്മയും കൂടാതെ ഞാനും അനുജനുമുണ്ട്. അയല്‍വീടുകളില്‍ ആണ്‍കുട്ടികളും പെണ്‍കുട്ടികളും ധാരാളമുണ്ട്. അന്നൊക്കെ ഓരോരോ കളികള്‍ ഞങ്ങള്‍ സ്വയം ഉണ്ടാക്കിയാണ് കളിക്കുന്നത്. അപ്പപ്പോള്‍ തോന്നുന്ന ഐഡിയ വച്ച് കളികള്‍ ഉണ്ടാക്കും. ചിലപ്പോള്‍ ഞങ്ങള്‍ നാടകം നടത്തും; മറ്റു ചിലപ്പോള്‍ ഒളിച്ചുകളി. ചിലസമയത്ത് ഗാനമേള അങ്ങനെ പലതരം കളികളാണ്.

ആ മധ്യവേനല്‍ അവധി സമയത്ത് ഞങ്ങളുടെ തൊട്ടടുത്ത വീട്ടില്‍ അവരുടെ ബന്ധത്തില്‍ പെട്ട രണ്ടു പിള്ളേര്‍ കുറെ ദിവസത്തേക്ക് താമസത്തിനെത്തി. അന്നത്തെ കാലത്ത് അങ്ങനെ വിരുന്നു പോകുക സ്വാഭാവികമാണ്. ഞങ്ങളും ചിലപ്പോള്‍ അമ്മയുടെയും അച്ഛന്റെയും ഒക്കെ ബന്ധങ്ങളിലുള്ള വീടുകളില്‍ വിരുന്നു പോകാറുണ്ട്. ഞാന്‍ മേല്‍പ്പറഞ്ഞ വീട്ടില്‍ രണ്ടു പെണ്‍കുട്ടികള്‍ ആണുള്ളത്. ഒരാള്‍ക്ക് പന്ത്രണ്ടു വയസും മറ്റേ ആള്‍ക്ക് ഒമ്പത് വയസും. എന്റെ അനുജനും പന്ത്രണ്ടു വയസാണ്. ഞങ്ങള്‍ കൂടുതലും കളിക്കുന്നത് അവരുടെ ഒപ്പമാണ്. പ്രായം അവരെക്കാള്‍ ഉണ്ടെങ്കിലും അവരുടെ എല്ലാ വിധ കളികളിലും ഞാനും ഒപ്പം ചേരും.

ആ അവധി സമയത്ത് അവിടുത്തെ ആന്റിയുടെ ചേച്ചിയുടെ മക്കളാണ് വിരുന്നിനെത്തിയത്. മൂത്ത പെണ്ണ് അനുവിന് എന്റെ സമപ്രായമാണ്. അവളെ ഞാന്‍ ആദ്യമായി കാണുകയായിരുന്നു. അവളെ ആദ്യം കണ്ടപ്പോള്‍ ഏതോ വിദേശി പെണ്ണാണ് എന്നെനിക്ക് തോന്നിപ്പോയി. കാരണം അത്രയ്ക്ക് ചരക്കായിരുന്നു അവള്‍. നല്ല വെളുപ്പെന്നു പറഞ്ഞാല്‍ തനി വെണ്ണയുടെ നിറമുള്ള ശരീരം. പൂച്ചക്കണ്ണുകള്‍. ലേശം ചുരുണ്ട ചെമ്പന്‍ നിറമുള്ള ഇടതൂര്‍ന്ന മുടി. ചെറിയ തുടുത്തു ചുവന്ന ചുണ്ടുകള്‍. അവളുടെ നെഞ്ചിലെ മുഴുപ്പാണ് കാണേണ്ടത്. ആദ്യദര്‍ശനത്തില്‍ത്തന്നെ  എന്റെ ഗുലാന്‍ ചാടി എഴുന്നേറ്റു കഴിഞ്ഞിരുന്നു. അവളുടെ ഇളയത് ഒരു പയ്യനാണ്. പേര് അബി. അവനു പതിനൊന്നു വയസുണ്ട്.

അവര്‍ വരുന്നതിനു കുറെ ദിവസം മുന്പ് അവിടുത്തെ ആന്റി എന്റെ അമ്മയോട് സംസാരിക്കുന്നത് ഞാന്‍ കേട്ടിരുന്നു.

“കേട്ടോ കൊച്ചമ്മേ..ആന്‍സി ആ പെണ്ണ് കാരണം ആധി കയറി നടക്കുവാ…”

“ഏത് ആന്‍സി? നിന്റെ ചെട്ടത്തിയോ..” അമ്മ ചോദിച്ചു.

“ങാ..അവള് തന്നെ….”

“അവള്‍ടെ മോള്‍ടെ കാര്യമാണോ നീ പറേന്നത്..അവള്‍ക്ക് സായിപ്പില്‍ ഉണ്ടായതന്നു നാട്ടുകാര് പറേന്ന പെണ്ണ്…”

Leave a Reply

Your email address will not be published.