ആനിയമ്മയും ഹാജിയാരും 1

Posted by

ആനിയമ്മയും ഹാജിയാരും 1

Annieyammayum Hajiyarum kambikatha First Part bY : Annie Ranni


വളരെ യാദൃശ്ചികമായി ആണ് ഞാൻ ഇത് എഴുതാൻ തീരുമാനിച്ചത്. kambimaman എന്ന സൈറ്റ് കണ്ടപ്പോ എനിക്ക് ചിരിയാണ് ആദ്യം വന്നത്. പിന്നീട് പല കഥകളും വായിച്ചപ്പോ എനിക്ക് എൻ്റെ അനുഭവം എഴുതണം എന്ന് തോന്നി. മലയാളത്തിൽ എഴുതാൻ ഗൂഗിൾ നോക്കി ഒരു വെബ്സൈറ്റ് കണ്ടു പിടിച്ചു. ഇനി എന്നെ പറ്റി പറയാം. എൻ്റെ പേര് ആനി. ആനിയമ്മ എന്നാണ് പള്ളിലെ പേര്. 41 വയസുണ്ട്. ഞങ്ങൾ റാന്നിക്കു അടുത്ത് ഒരു മലയോര ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നാണ്. ഭർത്താവിന് ഒരു ചെറിയ പലചരക്കു കടയുണ്ട്. പിന്നെ സ്വൽപ്പം റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് പരിപാടിയും. സ്വന്തമായി 4  ഏക്കർ സ്ഥലവും അതിൽ കുറച്ചു റബ്ബറും കൃഷിയുമായി ഒക്കെ സന്തോഷമായി കഴിഞ്ഞു പോകുന്ന കുടുംബം. മക്കൾ രണ്ടുപേരാണ്. ഒരു പെണ്ണും ഒരാണും. മകൾ പ്ലസ്ടുവിനും മകൻ ഏഴാം ക്ലാസ്സിലും പഠിക്കുന്നു. ഞാനും ഭർത്താവും വളരെ കഷ്ടപ്പെട്ടാണ് കുടുംബം ഈ കാണുന്ന ഒരു നിലക്ക് എത്തിച്ചത്. എനിക്ക് ഭാഗമായി കിട്ടിയ വസ്തു മാത്രമായിരുന്നു 18 കൊല്ലം മുൻപ് ഇവിടെ താമസിക്കാൻ വരുമ്പോ ഉള്ള സമ്പാദ്യം. എല്ലാ മലയോര ക്രിസ്ത്യാനി കുടിയേറ്റക്കാരുടെ പോലെ കഷ്ടപ്പെട്ട് തരക്കേടില്ലാതെ ജീവിക്കുന്ന ഒരു സ്ഥിതി ആയി ഇപ്പോൾ. സെക്സ് എനിക്ക് എപ്പോഴും താല്പര്യം ഉള്ള സംഗതി ആയിരുന്നു. കല്യാണം കഴിഞ്ഞു ഒരു പത്തു വർഷോത്തോളം ഞങ്ങൾ സെക്സ് നന്നായി ആസ്വദിച്ചിരുന്നു. പിന്നീട് ഭർത്താവിന് സെക്സിൽ പതുക്കെ താല്പര്യ കുറവായി. പോരാത്തതിന് മക്കളുടെ പഠിപ്പും വീട്ടുകാര്യങ്ങളും ഒക്കെ ആയി ഞാനും തിരക്കുള്ള ഒരു ജീവിത ചര്യ ശീലമാക്കി. അപ്പോഴും സെക്സ് എൻ്റെ ഉള്ളിൽ ചാരത്തിനടിയിൽ കനൽ എന്ന പോലെ മൂടി കിടന്നു. ഒട്ടു മിക്ക ദിവസങ്ങളിലും സെക്സ് ചെയ്തിരുന്ന ഞങ്ങൾ ആഴ്ചയിൽ രണ്ടോ മൂന്നോ തവണയായി, പിനീട് അത് മാസത്തിൽ തന്നെ രണ്ടോ മൂന്ന് തവണയായി. ഭർത്താവിന് പൈസ ഉണ്ടാക്കാൻ ഉള്ള ഓട്ടത്തിന് ഇടയിൽ അത് മറന്നു പോയി എന്ന് വേണെമെങ്കി പറയാം. പക്ഷെ ജീവിത ചിലവും കുട്ടികളുടെ പഠിത്തവും, വീട് വെപ്പും ഒക്കെ ആയി അത് അങ്ങിനെ പോയി. എനിക്കും പരാതി ഇല്ലായിരുന്നു. നമുക്ക് വേണ്ടി കഷ്ടപ്പെടുന്ന ഭർത്താവിനെ ഇത് പറഞ്ഞു കുറ്റപ്പെടുത്താനും ഞാൻ തെയ്യാറല്ലായിരുന്നു. ഞങ്ങളുടെ പതിനെട്ടാം വെഡിങ് ആനിവേഴ്സറിക്കാണു എൻ്റെ ജീവിതത്തിൽ വഴിതിരുണ്ടായ ഒരു ആളെ ഞാൻ കണ്ടുമുട്ടുന്നത്. ഊണ് കഴിക്കാൻ ഭർത്താവ് വന്നത് ഒരു ഗൾഫ് കാരനായ ആളുമായിട്ടാണ്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *